-‘๑’-.DIỄN ĐÀN 11A1-NL-TH- (2009-2012).-‘๑’-
Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn 11a1!
Hãy đăng nhập để xây dựng diễn đàn thêm lớn mạnh nhé!
Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và thoải mái!
Hiện tại có video clip mới vui lòng ghé đại sảnh.
(Để xem đầy đủ nội dung vui lòng truy cập bằng máy tính.)
Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn 11a1!
Hãy đăng nhập để xây dựng diễn đàn thêm lớn mạnh nhé!
Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và thoải mái!
Hiện tại có video clip mới vui lòng ghé đại sảnh.
(Để xem đầy đủ nội dung vui lòng truy cập bằng máy tính.)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Similar topics
Latest topics
» Nhật kí của sinh viên FPT
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 12:19 pm by olala

» Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn.
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:06 am by olala

» Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn.
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:06 am by olala

» Tái phạm xác định chỉ tiêu, có thể hủy công nhận hiệu trưởng
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:05 am by olala

» FPT đang ở trong một thân thể không khỏe mạnh
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:05 am by olala

» Đình chỉ tuyển sinh 3 trường ĐH, CĐ và 12 ngành đào tạo

» 3 trường đại học bị đình chỉ tuyển sinh
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:04 am by olala

» Kiến trúc ĐN, những điều bạn chưa biết?
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:04 am by olala

» ĐH Kiến trúc Đà Nẵng “bất chấp” Bộ GD&ĐT

» Hội người mệt mỏi vì học phí ĐH Kiến Trúc Đà Nẵng tăng cao

» Kiến nghị giải thể trường yếu kém
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:03 am by olala

» 10 Lý do Nên hay Không vào học Đại học FPT
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:03 am by olala

» Sinh viên ĐH Kiến Trúc đòi biểu tình
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:02 am by olala

» Tên những trường ĐN, CĐ mang tính mạo danh
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:02 am by olala

» Xin đừng lựa chọn như tôi: FPT = buồn ... buồn...

» Những bài toán bất hủ, dành cho tất cả mọi người, tuyệt kĩ kugfu để học toán!!
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 10:17 pm by Zoranh

» Chơi Dao<____________ hự
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 6:07 pm by Zoranh

» đã chơi Cf mà ko xem thì fis
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 6:01 pm by Zoranh

» Bài viết đầu tiên hé hé. Clip cf siu hài
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 5:56 pm by Zoranh

» Lý do quan trọng nhất để nói ko với DOG
Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 5:49 pm by Zoranh

Diễn Đàn
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám!

Go down 
Tác giảThông điệp
vicky280295
hạ sĩ
hạ sĩ
vicky280295

Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! Empty
Bài gửiTiêu đề: Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám!   Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám! I_icon_minitimeWed Oct 20, 2010 7:39 pm

Buổi ăn tối có lẽ sẽ quả là tuyệt vời đối với tôi nếu như ko có sự xuất hiện của một kẻ phá đám - con nhỏ khó ưa. Trong khi mọi người chúng tôi đang say sưa thưởng thức những món ăn và tán chuyện phiếm với nhau thì tiếng lanh lảnh của một con nhóc vang lên:
- Dạ, xin lỗi đã để mọi người phải chờ ạ. – Nó nói mà đưa đôi mắt nhìn tôi vẻ đắc ý lắm. À hoá ra là con nhỏ đó dám giả mạo chị gái để đi gặp mặt tôi. Con nhỏ thật quá quoắt. Nó mỉm cười với tôi một cái rồi kéo ghế ngồi xuống. Nó và chị đúng là khác nhau một trời một vực. Chị nó thì dịu dàng đoan trang thế kia, trong khi đó, nó - quần tụt, áo đuôi tôm, tóc buộc bổng, chân đi giầy, cổ đeo vòng chữ thập, tay đeo vòng nhựa đủ màu. Mẹ tôi nhìn nó cũng phải nhíu mày. Tôi dám cá là lúc đó mẹ tôi đã liệt kê nó vào danh sách những người ko ưng được của bà.

Cả buổi tối tôi mất ngủ vì chuyện hai chị em gái Thanh Trúc và Thanh Mai. Tôi thực sự vẫn ko hiểu hành động của hai chị em họ. Ko biết chuyện đến gặp tôi là tự ý của con nhỏ hay là có cả sự đồng ý của Thanh Trúc. Nếu như vậy thì tôi ko hiểu cô ấy coi tôi như thế nào và liệu tôi có nên tiếp cận cô ấy ko. Nhưng nếu muốn thì chắc chắn tôi sẽ gặp phải sự khó khăn từ cô em gái đáng ghét của cô ấy. Nhức đầu thật!

Tôi đến công ty, ngồi trong phòng làm việc mà mắt tôi ko thể nào rời khỏi được cái điện thoại và cái danh thiếp của Thanh Trúc. Tôi đắn đo ko biết có nên liên lạc cho cô ấy ko? Mà nếu tôi gọi thì biết nói gì với cô ấy. Nếu nói lung tung, hay những điều tẻ nhạt thì chắc chắn tôi sẽ mất điểm trứơc cô ấy.
- Trưởng phòng, anh đang nghĩ gì thế? - Tiếng cậu Đức làm tôi giật mình. Cậu ta là cấp dưới của tôi nhưng hai anh em khá thân nhau.
- Tôi muốn làm quen với một cô gái nhưng… - Tôi ngập ngừng.
- Thật ko đó anh Lâm? - Đức có vẻ vô cùng ngạc nhiên. Cũng phải thôi, từ trứơc đến giờ cậu ta chỉ thấy tôi ngoài công việc ra thì ko nghĩ gì đến chuyện khác, đặc biệt lại là chuyện tìm hiểu bạn gái.
- Cậu đang cười tôi đấy à?
- Hì. – Cậu ta gãi tai – Ko phải thế ạ, nhưng lần đầu tiên thấy anh nhắc đến chuyện này nên em hơi ngạc nhiên một tí. Thế anh gặp khó khăn gì à? Có cần em giúp ko?

Tôi xém quên mất, thằng Đức cậu ta nổi tiếng có tài cua gái ở công ty mà. Còn được mệnh danh là chuyên gia tình yêu nữa. Thế mà tôi lại chẳng nghĩ ra. Đúng rồi, vị cứu tinh của tôi đây rồi!

Theo đúng sự hướng dẫn và giải pháp cậu Đức đề ra, tôi sau bao nhiêu lần hít khí trời, lấy dũng khí mới dám cầm máy ấn số gọi. Đầu dây bên kia một giọng nói nhẹ nhàng, êm du:
- Alo, tôi Thanh Trúc xin nghe.
- Tôi… tôi Hoàng Thiên Lâm đây.
- À, là anh Lâm sao? Anh gọi cho em có chuyện gì ko?
- À, cũng ko có chuyện gì quan trọng lắm, chỉ là tôi muốn mời cô đi ăn trưa thôi. Cô có rảnh ko?
- Vâng, thế cũng được! – Tôi cúp máy mà lòng sung sướng ko gì diễn tả nổi. Toát cả mồ hôi hột và đúng là trời còn thương tôi ko bị cô ấy từ chối. Nếu mà bị từ chối ngay từ lần đầu này có lẽ tôi sẽ tụt hết cả dũng khí và chẳng bao giờ dám tiếp tục sự nghiệm tán đổ cô ấy mất.

12h trưa tôi hẹn cô ấy ở nhà hàng Pháp. Tôi đến sớm hơn cả giờ hẹn, có lẽ mẹ tôi nói đúng, tôi sợ nếu đến muộn thì mình quả là chẳng lịch sự tẹo nào thôi thì cứ đến sớm trước cô ấy vậy. Tôi ngồi chờ mà cảm giác cứ nâng nâng khó tả. Tôi tưởng tượng ra một viễn cảnh thật đẹp. Rằng tôi và cô ấy sẽ cùng thưởng thức những món ăn Pháp thật tuyệt. Và cô ấy sẽ thật dịu dàng gắp thức ăn và bón cho tôi. Tôi nhớ mang máng hình như phim Hàn Quốc thường thế. Nhưng sự thật thì lại đau lòng, cô ấy đi cùng em gái của mình. Ôi lạy chúa tôi, giấc mộng của tôi tiêu tan và kế hoạch cưa đổ người đẹp của tôi bữa nay bước đầu đi đến phá sản.

Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương V: Kẻ phá đám!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương VI: Kẻ phá đám thật sự!
» Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương II: Oan gia ngõ hẹp.
» Vợ ơi! Anh biết lỗi rồiChương IV: Cô gái xinh đẹp!