-‘๑’-.DIỄN ĐÀN 11A1-NL-TH- (2009-2012).-‘๑’-
Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn 11a1!
Hãy đăng nhập để xây dựng diễn đàn thêm lớn mạnh nhé!
Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và thoải mái!
Hiện tại có video clip mới vui lòng ghé đại sảnh.
(Để xem đầy đủ nội dung vui lòng truy cập bằng máy tính.)
Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn 11a1!
Hãy đăng nhập để xây dựng diễn đàn thêm lớn mạnh nhé!
Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và thoải mái!
Hiện tại có video clip mới vui lòng ghé đại sảnh.
(Để xem đầy đủ nội dung vui lòng truy cập bằng máy tính.)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Similar topics
Latest topics
» Nhật kí của sinh viên FPT
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 12:19 pm by olala

» Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn.
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:06 am by olala

» Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn.
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:06 am by olala

» Tái phạm xác định chỉ tiêu, có thể hủy công nhận hiệu trưởng
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:05 am by olala

» FPT đang ở trong một thân thể không khỏe mạnh

» Đình chỉ tuyển sinh 3 trường ĐH, CĐ và 12 ngành đào tạo

» 3 trường đại học bị đình chỉ tuyển sinh
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:04 am by olala

» Kiến trúc ĐN, những điều bạn chưa biết?

» ĐH Kiến trúc Đà Nẵng “bất chấp” Bộ GD&ĐT

» Hội người mệt mỏi vì học phí ĐH Kiến Trúc Đà Nẵng tăng cao

» Kiến nghị giải thể trường yếu kém
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:03 am by olala

» 10 Lý do Nên hay Không vào học Đại học FPT
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:03 am by olala

» Sinh viên ĐH Kiến Trúc đòi biểu tình
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Jun 19, 2013 11:02 am by olala

» Tên những trường ĐN, CĐ mang tính mạo danh

» Xin đừng lựa chọn như tôi: FPT = buồn ... buồn...

» Những bài toán bất hủ, dành cho tất cả mọi người, tuyệt kĩ kugfu để học toán!!
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 10:17 pm by Zoranh

» Chơi Dao<____________ hự
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 6:07 pm by Zoranh

» đã chơi Cf mà ko xem thì fis
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 6:01 pm by Zoranh

» Bài viết đầu tiên hé hé. Clip cf siu hài
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 5:56 pm by Zoranh

» Lý do quan trọng nhất để nói ko với DOG
Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 5:49 pm by Zoranh

Diễn Đàn
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Nếu 1 ngày nào đó

Go down 
Tác giảThông điệp
nam_comic_a1
hạ sĩ
hạ sĩ
nam_comic_a1

Nếu 1 ngày nào đó Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu 1 ngày nào đó   Nếu 1 ngày nào đó I_icon_minitimeWed Sep 01, 2010 4:28 pm

Có ai đó trách em vô tâm...cũng ko phải vì e ko hiểu, mà vì ai đó ko biết là e đang hiểu...

Vô tâm ko xuất phát từ điều ko hiểu tức là sự vô tâm ko phải ngây ngô...tức là hiểu mà sao vẫn chưa làm gì...

Một người hiểu mà ko muốn ng khác biết mình hiểu, hiểu mà ko làm gì nghĩa là vẫn còn rất nhiều những phân vân...những suy nghĩ...

Người ta nói mặt trời chẳng bao giờ biết khóc, mặt trời chỉ biết vui cười mà thôi. Nhưng có ai biết rằng nước mắt của mặt trời chính là những giọt nắng. Người ta càng thấy mặt trời cười, nghĩa là mặt trời đang khóc đấy. Cuộc sống đôi khi không đơn giản như ta nghĩ, Nỗi buồn của người này lại đem đến hạnh phúc cho người khác...

--------------------------------------------

" Nhớ lần đầu tiên em nói rằng mình yêu nhau nhé,
Trọn đời mình mãi mãi bên nhau. "

Nghe bài hát này...đọc lại Ngọn gió yêu thương lại thấy lòng mình miên man quá...Tình cảm suy cho cùng vẫn là những cảm xúc ngọt ngào mà ta nên giữ chặt...Kẻo đến một ngày khi ngọn gió ùa tới mới vô tâm nhận ra nó chỉ còn là một mùi hương vương vấn...rằng nó vô hình mà ta ko đủ sức níu giữ

-------------------------------------

Nếu một ngày nào đó, anh vô tình đi trên con đường anh đã đưa em đi, anh vô tình đi ngang qua quán cà phê mình cùng đến, thì biết đâu, em đã hóa thành một ngọn gió yêu thương, đưa chân anh đến những nơi đầy ắp kỷ niệm này...

Nếu một ngày nào đó, anh vô tình thấy giọt nước mắt lăn trên má em, nhưng anh lại không thể đưa tay ra lau cho em dù đang ở ngay gần em, thì có thể, giữa chúng ta đã có một khoảng cách vô hình ...Và ngọn gió yêu thương sẽ nhắc em nuốt ngược nước mắt vào trong, để em không nhìn thấy ánh mắt anh tuyệt vọng vì không thể làm gì cho em.

Nếu một ngày nào đó, mọi kỷ niệm tràn về khiến anh nhận ra rằng mọi thứ với em vẫn còn thiết tha cháy bỏng đến khắc khoải, thì biết đâu, đó là lúc em không thể trở về bên anh được nữa.

Nếu một ngày nào đó anh bỗng nhớ lắm nụ cười em vô lo, nhẹ nhõm và trong veo, khuôn mặt em bừng sáng khi anh ở bên, thì anh hãy nhớ rằng, ngọn gió yêu thương trở về để nhắc anh một điều: Anh muốn được làm em vui, anh hạnh phúc khi thấy em cười biết bao. Sống ở trên đời cần có một tấm lòng, dù chỉ để gió cuốn đi, phải không anh?

Nếu một ngày nào đó, người đàn ông trong anh bỗng muốn bật khóc vì bất cứ chuyện gì, thì nghĩa là khi ấy, ngọn gió yêu thương sẽ thổi mát qua anh, nhắc anh nhớ rằng: Có một vài lần, anh bình yên tựa vào vai em, cho những giọt nước mắt rơi ra từ khóe mắt anh không còn mặn chát và nóng hổi, rằng dù em bé nhỏ nhưng vẫn có thể dang rộng vòng tay để ôm chặt lấy anh.

Nếu một ngày nào đó, trên con đường anh đi, anh bỗng thấy lạnh từ phía sau mình dù trời không mưa, thì khi ấy, là ngọn gió yêu thương thổi ngang qua, nhắc anh rằng em không còn ngồi phía sau anh, ôm lấy lưng anh đầy tin cậy.

Nếu một ngày nào đó, có thể ngay sáng mai thôi, anh thức dậy, thấy mọi thứ vẫn yên ổn, vẫn thấy em với nụ cười thường ngày, thấy mọi việc bình thường như bao ngày qua vẫn thế, con đường đầy nắng không có tiếng gió xào xạc, có thể gặp ai đó giống em nhưng không làm anh giật mình, có thể đi ngang qua quán cũ nhưng không làm anh thảng thốt, có thể thấy rất nhiều thứ quen thuộc khác nữa... thì anh sẽ chẳng nhận ra em đang ở ngay cạnh anh, quý giá đối với anh thế nào.

Và lại càng không thể nhận ra, đến một ngày nào đó, ngọn gió yêu thương sẽ có thể bay xa, vĩnh viễn, không bao giờ quay trở lại hoặc hóa thân thành cơn bão, thổi lướt qua anh, cơn bão sẽ quất đập bất cứ thứ gì nó gặp nhưng sẽ biến mất và để lại nỗi đau.

Em muốn em làm một ngọn gió yêu thương, hiện diện bên anh, thấy trong mắt anh bóng hình em, để em hạnh phúc với chính mình, rằng có một thời, em là ngọn gió yêu thương ở trong anh...

Nếu một ngày nào đó, anh nhận ra em đã đi đến một nơi rất xa, nơi không anh, không kỷ niệm, thì ngọn gió yêu thương sẽ trở về, sẽ nhắc anh rằng, e vẫn còn yêu a biết bao nhiêu...

Nếu 1 ngày nào đó
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» >@___z0z4n?-? Tuyển tập truyện TYO đọc ngay trên điện thoại?????????
» CAu Chuyen Ngay Valentine nay cac ban.........
» Bản tuyên ngôn độc lập của dân tộc học sinh nhân ngày 2-9-2010